ข่าวสารการศึกษาเครือข่ายโรงเรียน e-Network
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาฉะเชิงเทรา เขต 2
คลิกเลือกเอกสารข่าวย้อนหลัง
ฉ.4111 วันจันทร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 : โครงกา...
ฉ.4110 วันอาทิตย์ที่ 14 กรกฎาคม 2567 : การแข่...
ฉ.4109 วันพุธที่ 10 กรกฎาคม 2567 : ต้อนรั...
ฉ.4108 พุธที่ 10 กรกฎาคม 2567 : การนิเ...
ฉ.4107 อาทิตย์ที่ 14 กรกฎาคม 2567 : วันเข้...
ฉ.4106 วันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 : ฉีดพ่น...
ฉ.4105 วันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 : ศึกษาด...
ฉ.4104 วันพฤหัสบดีที่ 11 กรกฎาคม 2567 : ตรวจสอ...
ฉ.4103 วันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 : #การเจ...
ฉ.4102 วันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 : #พัฒนา...
ฉ.4101 วันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 : การตรว...
ฉ.4100 วันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 : การหล่...
ฉ.4099 วันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 : ทำบุญโ...
ฉ.4098 วันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 : คืนสู่...
ฉ.4097 วันศุกร์ที่ 5 กรกฎาคม 2567 : การแข่...
ฉ.4096 วันพุธที่ 3 กรกฎาคม 2567 : ตรวจสุ...
ฉ.4095 วันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 : กิจกรร...
ฉ.4094 วันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 : เข้าค่...
ฉ.4093 วันศุกร์ที่ 5 กรกฎาคม 2567 : ตรวจสุ...
ฉ.4092 วันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 : ตรวจสอ...
ฉ.4091 วันพุธ ที่ 10 กรกฎาคม 2567 : โครงกา...
ฉ.4090 วันพฤหัสบดี ที่ 11 กรกฎาคม 2567 : ประชุม...
ฉ.4089 วันศุกร์ที่ 12 กรกฎาคม 2567 : ต้อนรั...
ฉ.4088 วันพฤหัสบดีที่ 11 กรกฎาคม 2567 : โรงเรี...
ฉ.4087 วันพุธที่ 10 กรกฎาคม 2567 : การนิเ...
ฉ.4086 วันศุกร์ที่ 5 กรกฎาคม 2567 : กิจกรร...
ฉ.4085 วันศุกร์ที่ 5 กรกฎาคม 2567 : เข้าร่...
ฉ.4084 วันพุธที่ 10 กรกฎาคม 2567 : แจกกล้...
ฉ.4083 วันศุกร์ที่ 5 กรกฎาคม 2567 : พิธีทำ...
ฉ.4082 วันพุธที่ 10 กรกฎาคม 2567 : พิธีทบ...
ฉ.4081 วันจันทร์ที่ 1 กรกฎาคม 2567 : พิธีทบ...
ฉ.4080 วันอังคารที่ 9 กรกฎาคม 2567 : การประ...
ฉ.4079 วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2567 : ตรวจสุ...
ฉ.4078 วันศุกร์ที่ 4 กรกฎาคม 2567 : รณรงค์...
ฉ.4077 วันพุธที่ 3 กรกฎาคม 2567 : กิจกรร...
ฉ.4076 วันเสาร์ที่ 29 มิถุนายน 2567 : กิจกรร...
ฉ.4075 วันศุกร์ที่ 28 มิถุนายน 2567 : ตรวจสุ...
ฉ.4074 วันพุธที่ 3 กรกฎาคม 2567 : รับมอบ...
ฉ.4073 วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2567 : การอบร...
ฉ.4072 วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2567 : ผ้าป่า...
ฉ.4071 วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2567 : หล่อเท...
ฉ.4070 วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2567 : การนิเ...
ฉ.4069 วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2567 : การปรั...
ฉ.4068 วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2567 : พิธีทบ...
ฉ.4067 วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2567 : วันต่อ...
ฉ.4066 วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2567 : วันภาษ...
ฉ.4065 วันจันทร์ที่ 8 กรกฎาคม 2567 : ประชาส...
ฉ.4064 วันศุกร์ที่ 5 กรกฎาคม 2567 : แนะแนว...
ฉ.4063 ศุกร์ที่ 5 กรกฎาคม 2567 : #ค่ายด...
ฉ.4062 วันศุกร์ที่ 5 กรกฎาคม 2567 : โครงกา...
[
เข้าสู่ระบบ]
[
สมัครสมาชิก]
จำนวนผู้ใช้งาน
65
ท่าน จำนวนผู้เข้าชม
422525
ครั้ง
วันพุธที่ 7 กันยายน 2565
ส่งข่าวโดย: โรงเรียนวัดวังเย็น
หัวข้อข่าว : นักเรียนเข้าร่วมแข่งขันทักษะวิชาการ ระดับเขตคุณภาพการศึกษาที่ ๑๔ อำเภอแปลงยาว ได้รับรางวัลชนะเลิศเหรียญทองได้เป็นตัวแทนเขตคุณภาพการศึกษาที่ ๑๔
วันที่ ๓๐ สิงหาคม ๒๕๖๕ นางสุพัตรา ดวงเกษมสุข ผู้อำนวยการโรงเรียน มอบหมายให้คณะครูนำนักเรียนเข้าร่วมแข่งขันทักษะวิชาการ ระดับเขตคุณภาพการศึกษาที่ ๑๔ อำเภอแปลงยาว ได้รับรางวัลชนะเลิศเหรียญทองได้เป็นตัวแทนเขตคุณภาพการศึกษาที่ ๑๔ เข้าร่วมแข่งขันในระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาฉะเชิงเทราเขต ๒ จำนวน ๔ รายการ ดังรายการต่อไปนี้ - คัดลายมือสื่อภาษาไทย ระดับประถมศึกษาปีที่ ๔-๖ ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับหนึ่งเหรียญทอง เด็กหญิงพิชชาวีร์ ตั้งสลุง ฝึกซ้อมโดย นางสาวศิริพร สมบูรณ์ธนารักษ์ - ท่องอาขยาน ทำนองเสนาะ ระดับประถมศึกษาปีที่ ๔-๖ ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับหนึ่งเหรียญทอง เด็กหญิงเปมิกา มหาชัย ฝึกซ้อมโดย ครูขวัญเรือน ลภนโชติ - การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech ) ระดับประถมศึกษาปีที่ ๑-๓ ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับหนึ่งเหรียญทอง เด็กหญิงชญาดา ขิวารัมย์ ฝึกซ้อมโดย ครูอภิรักษ์ โจมรัมย์ - การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech ) ระดับประถมศึกษาปีที่ ๔-๖ ได้รับรางวัลชนะเลิศอันดับหนึ่งเหรียญทอง เด็กชายภูผา ศรีจันทร์ ฝึกซ้อมโดย ครูอภิรักษ์ โจมรัมย์ รางวัลผลการเข้าร่วมแข่งขัน ระดับเขตคุณภาพ ดังนี้ - ปั้นดินน้ำมัน ระดับปฐมวัย ได้รับรางวัลเหรียญ เงิน๑ เด็กชายธนกฤต อาจคำพันธ์ เด็กหญิงกัญนิภา บุตรบริบูรณ์ ฝึกซ้อมโดย ครูภคมน คเชนทร์ธนากุล - การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะกระดาษ ระดับปฐมวัย ได้รับรางวัลเหรียญ เงิน๑ เด็กชายอ่องไคร้ เด็กชายก้องภพ จุฬามณี เด็กหญิงบุญญาพร วงษ์สุรินทร์ ฝึกซ้อมโดย ครูรัชนก กระถินไทย - คัดลายมือสื่อภาษาไทย ระดับประถมศึกษาปีที่ ๑-๓ ได้รับรางวัล เหรียญทอง๓ เด็กหญิงกัณญาวีร์ คีรีรักษ์ ฝึกซ้อมโดย ครูพิไลวรรณ มินสวัสดิ์ - การเขียนเรื่องจากภาพ ระดับประถมศึกษาปีที่ ๑-๓ ได้รับรางวัล เหรียญเงิน๓ เด็กหญิงวราภรณ์ ไทยเจริญ ฝึกซ้อมโดย ครูศิริพร สมบูรณ์ธนารักษ์ - การเขียนเรียงความ ระดับประถมศึกษาปีที่ ๔-๖ ได้รับรางวัล เหรียญทอง๒ เด็กหญิงนัยน์ปพร จันทนเสนา ฝึกซ้อมโดย ครูขวัญเรือน ลภนโชติ - คิดเลขเร็ว ระดับประถมศึกษาปีที่ ๔-๖ ได้รับรางวัล เหรียญเงิน ๑ เด็กชายธนภัทร วัสศิริ ฝึกซ้อมโดย ครูชนิกานต์ ศรีสวัสดิ์ - อัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับประถมศึกษาปีที่ ๔-๖ ได้รับรางวัล ทองแดง๒ เด็กชายศุภวิชช์ พิมพ์รส ฝึกซ้อมโดย ครูชนิกานต์ ศรีสวัสดิ์ - อัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ระดับประถมศึกษาปีที่ ๔-๖ ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง เด็กหญิงปิยะธิดา มหาเจริญ เด็กชายภัทรดนัย ชูเจริญ และเด็กชายอโรชา ไพรีเกรง ฝึกซ้อมโดย ครูวาสนา พาลา - การแสดงทางวิทยาศาสตร์ ระดับประถมศึกษาปีที่ ๔-๖ ได้รับรางวัลเหรียญเงิน ๓ มีเด็กหญิงศิรประภา สิงห์จันทร์ลา เด็กหญิงนฤสรณ์ ฝนกลาง เด็กหญิงเพชราภรณ์ สุวรรณฝึกซ้อมโดย ครูวาสนา พาลา และครูกิตติยา วรรณพงษ์ - เล่านิทานภาษาอังกฤษ ระดับประถมศึกษาปีที่ ๔-๖ ได้รับรางวัลเหรียญทองแดง ๓ เด็กหญิงอริสา คำพูล ฝึกซ้อมโดย ครูอภิรักษ์ โจมรักษ์ - การประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ระดับประถมศึกษาปีที่ ๔-๖ ได้รับรางวัลเหรียญทอง ๒ เด็กหญิงซาริสา แปรงทับ เด็กหญิงเชษฐ์สุดา แก้วไสย เด็กหญิงธิชานันท์ เพ็ชรกลั่นพะเนา ฝึกซ้อมโดย ครูชวพร วงษ์ภักดี - การผูกเชือก เดินทรงตัง และโยนบอล ระดับประถมศึกษาปีที่ ๑-๓ ได้รับรางวัลเหรียญทอง ๓ เเด็กชายพิชช์นัน นันทอง เด็กหญิงศศิประภา โฉมสอาด เด็กหญิงอุทุมพร สุขเจริญ เด็กหญิงภาณินี ทองแสน เด็กชายกวินท์ หมอนทอง เด็กชายศุภกร รุ่งอรุณศรี ฝึกซ้อมโดย ครูภาณุวัฒน์ อินวกูล
[
ปิดหน้าจอนี้
]
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาฉะเชิงเทรา เขต 2
เลขที่ 209/1 หมู่ 3 ตำบลเกาะขนุน อำเภอพนมสารคาม จังหวัดฉะเชิงเทรา 24120
โทร.0-3855-4062,0-3855-1456 ต่อ 11 แฟกซ์ 0-3855-4062 chachoengsao2@ccs2.go.th
©พัฒนาโปรแกรมโดย ดร.อภิวัฒน์ กันศรีเวียง V.02-2565-Utf8